Slurry Pump: Menene shi, kuma ta yaya yake aiki

  • Ruwan Ruwa: Menene shi, da kuma yadda yake aikiFamfunan da aka ƙera don fitar da slurries za su yi nauyi fiye da waɗanda aka ƙera don ƙarancin ruwa mai ɗanɗano tunda slurries suna da nauyi kuma suna da wuyar fitarwa.Rumbun Ruwa yawanci sun fi girma fiye da madaidaitan famfo, tare da ƙarin ƙarfin dawakai, kuma an gina su tare da ƙarin rugujewar bearings da sanduna.Mafi yawan nau'in famfo na slurry shine famfon centrifugal.Waɗannan famfunan ruwa suna amfani da injin motsa jiki mai jujjuya don motsa slurry, kama da yadda ruwa mai kama da ruwa zai motsa ta cikin madaidaicin famfo na centrifugal.

    Abubuwan famfo na centrifugal waɗanda aka inganta don yin famfo slurry gabaɗaya za su ƙunshi abubuwa masu zuwa idan aka kwatanta da daidaitattun famfunan centrifugal:

    • Manyan magudanar ruwa da aka yi da ƙarin kayan.Wannan shine don rama lalacewa ta hanyar abrasive slurries.

    Waɗannan sharuɗɗan sun haɗa da:

    • Ƙarƙashin ƙaƙƙarfan ƙwanƙwasa

    • Babban kai (watau tsayin da famfo zai iya motsa ruwa zuwa gare shi)

    • Sha'awar ingantacciyar inganci fiye da wanda ake bayarwa ta famfunan centrifugal

    • Ingantaccen sarrafa kwarara

    Nau'o'in ingantattun famfun matsuguni na yau da kullun da ake amfani da su a aikace-aikacen yin famfo slurry sun haɗa da:

    Rotary Lobe famfo

    Waɗannan famfunan ruwa suna amfani da lobes na ƙugiya guda biyu suna juyawa a cikin gidan famfo don motsa ruwa daga mashigar famfo zuwa mashin sa.

    Twin-screw pumps

    Waɗannan famfo na yin amfani da screws masu juyawa don motsa ruwa da daskararru daga wannan ƙarshen famfo zuwa wancan.Juya aikin sukurori yana haifar da motsi mai jujjuyawa wanda ke fitar da kayan.

    famfo diaphragm

    Wadannan famfo suna amfani da membrane mai sassauƙa wanda ke faɗaɗa ƙarar ɗakin famfo, yana kawo ruwa daga bawul ɗin shigarwa sannan kuma a fitar da shi ta hanyar bawul ɗin fitarwa.

    Zaba da aiki aslurry famfo

    Zaɓin famfo mai dacewa don aikace-aikacen slurry ɗinku na iya zama aiki mai rikitarwa saboda ma'auni na abubuwa da yawa ciki har da kwarara, matsa lamba, danko, abrasiveness, girman barbashi, da nau'in barbashi.Injiniyan aikace-aikacen, wanda ya san yadda ake ɗaukar duk waɗannan abubuwan cikin lissafi, na iya zama babban taimako wajen kewaya yawancin zaɓuɓɓukan famfo da ake da su.

    A cikin tantance wane nau'inslurry famfoya fi dacewa da takamaiman aikace-aikacen ku, bi waɗannan matakai huɗu masu sauƙi.

    Jagoran Mafari Don Yin Pumping Slurry

    Slurry yana ɗaya daga cikin mafi ƙalubale ruwa don motsawa.Yana da kauri sosai, mai kauri, wani lokacin yana lalata, kuma yana ƙunshe da yawan daskararru.Babu shakka game da shi, slurry yana da tauri akan famfo.Amma zaɓin famfo mai dacewa don waɗannan aikace-aikacen abrasive na iya yin duk bambanci a cikin aikin dogon lokaci.

    MENENE "SULURRY"?

    Slurry shi ne duk wani cakuda ruwa da lafiyayyen barbashi.Misalan slurries zasu haɗa da: taki, siminti, sitaci, ko gawayi da aka rataye a cikin ruwa.Ana amfani da slurries azaman hanyar da ta dace don ɗaukar daskararru a cikin hakar ma'adinai, sarrafa ƙarfe, tushen tushe, samar da wutar lantarki, kuma mafi kwanan nan, masana'antar hakar ma'adinai ta Frac Sand.

    Slurries gabaɗaya suna yin hanya ɗaya da kauri, ruwa mai ɗanɗano, yana gudana ƙarƙashin nauyi, amma kuma ana yin famfo kamar yadda ake buƙata.Slurries sun kasu kashi biyu na gaba ɗaya: rashin daidaitawa ko daidaitawa.

    slurries marasa daidaitawa sun ƙunshi barbashi masu kyau sosai, waɗanda ke ba da tunanin ƙarar ɗanƙoƙi.Wadannan slurries yawanci suna da ƙananan kayan sawa, amma suna buƙatar yin la'akari sosai lokacin zabar famfon da ya dace saboda ba sa hali iri ɗaya kamar yadda ruwa na yau da kullun ke yi.

    Matsalolin slurries ana samun su ta wasu ɓangarorin da ba su da ƙarfi waɗanda ke haifar da cakuda mara ƙarfi.Ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga kwarara da lissafin wutar lantarki lokacin zabar famfo.Yawancin aikace-aikacen slurry sun ƙunshi ƙananan barbashi kuma saboda wannan, suna da kaddarorin lalacewa.

    A ƙasa akwai halayen gama gari na slurries:

    • Abun shaƙatawa

    • Matsakaicin kauri

    • Zai iya ƙunsar babban adadin daskararru

    • Yawancin lokaci daidaitawa da sauri

    • Ana buƙatar ƙarin iko don aiki fiye da famfon "ruwa".

    ZABEN SARKI

    Ana amfani da nau'ikan famfo da yawa don yin famfo slurries, amma mafi yawancislurry famfoshine centrifugal famfo.A centrifugalslurry famfoyana amfani da ƙarfin centrifugal da aka samar ta mai jujjuyawa don yin tasiri ga kuzarin motsa jiki zuwa slurry, kama da yadda ruwa mai kama da ruwa zai motsa ta daidaitaccen famfo na centrifugal.

    Aikace-aikace na slurry suna rage yawan lalacewa da ake tsammani na abubuwan da aka gyara.Yana da mahimmanci cewa famfo da aka ƙera don waɗannan aikace-aikacen masu nauyi an zaɓi su daga farko.Yi la'akari da waɗannan yayin zaɓe:

    BASIC PMPONENTS

    Don tabbatar da famfo zai yi tsayayya da lalacewa mai lalacewa, dole ne a zaɓi girman / ƙira, kayan gini, da saitunan fitarwa da kyau.

    Buɗaɗɗen abubuwan motsa jiki sun fi kowa a kan famfunan slurry saboda suna da yuwuwar toshewa.Abubuwan da aka rufe a gefe guda kuma sune mafi kusantar toshewa kuma mafi wahalar tsaftacewa idan sun toshe.

    Slurry impellers manya ne kuma kauri.Wannan yana taimaka musu suyi aiki tsawon lokaci a cikin gaurayawan slurry.

    GININ TSARO SLURRY

    Ruwan bututun ruwaGabaɗaya sun fi girma a girman idan aka kwatanta da ƙananan famfo ruwa masu ƙarancin danko kuma yawanci suna buƙatar ƙarin ƙarfin dawakai don aiki saboda ba su da inganci.Bearings da shafts dole ne su kasance masu kauri da kauri kuma.

    Don kare kwandon famfo daga abrasion.slurry famfogalibi ana lullube su da karfe ko roba.

    Ƙarfe casings sun hada da m gami.An gina waɗannan kwandunan don jure wa zaizayar da ta haifar da ƙarin matsi da zagayawa.

    An zaɓi cakulan don dacewa da buƙatun aikace-aikacen.Misali, famfunan da ake amfani da su wajen samar da siminti suna ɗaukar ƙananan barbashi a ƙananan matsi.Saboda haka, rumbun ginin haske yana karɓa.Idan famfo yana sarrafa duwatsu, rumbun famfo da impeller zasu buƙaci kauri da ƙarfi.

    HUKUNCIN TUSHEN SULRI

    Waɗanda ke da ƙwararrun ƙwannafi sun san ba abu ne mai sauƙi ba.Slurries suna da nauyi kuma suna da wahalar yin famfo.Suna haifar da wuce gona da iri akan fanfuna, kayan aikin su, kuma an san su da toshe layukan tsotsa da fitarwa idan ba su yi saurin isa ba.

    Yana da kalubale yinslurry famfona ƙarshe na ɗan lokaci.Amma, akwai wasu abubuwa da za ku iya yi don tsawaita rayuwar kuslurry famfoda kuma sanya famfo slurry ya zama ƙasa da ƙalubale.

    • Nemo wuri mai dadi wanda ke ba da damar famfo don yin gudu a hankali kamar yadda zai yiwu (don rage lalacewa), amma da sauri don kiyaye daskararru daga daidaitawa da toshe layin.

    • Don rage lalacewa, rage matsin fitarwar famfo zuwa mafi ƙanƙancin wuri mai yiwuwa

    • Bi ƙa'idodin bututun da suka dace don tabbatar da isar da slurry akai-akai zuwa famfo

    Fitar slurries yana haifar da ƙalubale da matsaloli da yawa, amma tare da ingantaccen aikin injiniya da zaɓin kayan aiki, zaku iya fuskantar shekaru masu yawa na aiki mara damuwa.Yana da mahimmanci a yi aiki tare da ƙwararren injiniya lokacin zabar famfo mai slurry saboda slurries na iya yin ɓarna a kan famfo idan ba a zaɓa da kyau ba.

     


Lokacin aikawa: Fabrairu-14-2023